euro 2021

การแข่งขันฟุตบอลยูโร 2021 ในเดือนมิถุนายนนี้ 

Thaibets365 team | 06 / 06 / 2021

ใกล้กันเข้ามาแล้วกับการแข่งขันฟุตบอลยูโรหลังจากปล่อยให้แฟนบอลต้องรอคอยกันมาถึง 1 ปี   โดยมีเจ้าภาพร่วมฮังการีและเยอรมันที่รอคอยกันมานานเพราะเหตุการณ์โควิด19  รอบแบ่งกลุ่ม 24 ทีม 6 กลุ่ม A-H เริ่มแข่งนัดแรกในวันที่ 11 มิ.ย. 64 ไปจยถึง 11 ก.ค. 64  โดยเริ่มกันที่คู่แรกในกลุ่มเอ ตุรกี – อิตาลี / เวลา 02:00  และเราจะติดตามอัพเดททั้งทีมที่เข้าแข่งขัน พร้อมวัน และเวลา ให้คุณได้ติดตาม เพื่อเป็นแผนให้คุณสามารถใช้ข้อมูลพิจารณาในการเดิมพัน ไปจนถึงรอบ 8 ทีม ไปจนถึงรอบรองชนะเลิศ และชิงชนะเลิศ

กลุ่ม A มี อิตาลี , เวลส์ , ตุรกี , สวิสเซอร์แลนด์ 

กลุ่มนี้ยังไงก็ต้องยกให้ อิตาลี ต้องบอกเลยว่าม้าเต็งแน่นอนเพราะ  ผ่านรอบคัดเลือกเข้ามาในรอบแบ่งกลุ่มด้วยตำแหน่งจ่าฝูง  กับสถิติชนะรวด 10 เกมได้ 37 และเสียแค่ 4 ประตู  แต่ตุรกี เองก็ไม่ธรรมดาแม้จะเข้ามาเป็นที่ 2 ของกลุ่ม H แต่ผลงานก็ค่อนข้างดีมาก  กับผลงานเกมรับที่เหนียวแน่นสไตล์การเล่นแบบตั้งรับและโต้กลับเร็ว  เสียไปแค่ 3 ประตูเท่านั้น  ยังมีเสือซุ่มอีกตัวที่ไม่ธรรมดาอย่างสวิสเซอร์แลนด์  เข้ามาเป็นที่ 1 ของกลุ่ม E  ที่ดูจะด้อยสุดในกลุ่มนี้ก็เห็นจะเป็นเวลส์ทั้งเกมบุกและเกมรับ  กลุ่มน่าจะขับเคี่ยวกันสนุกอยู่สามทีมถ้าหากฟอร์มการเล่นของเวลส์ยังคงเเหมือนเดิม   

กลุ่ม B มี เดนมาร์ก, ฟินแลนด์, เบลเยียม, รัสเซีย 

กลุ่มนี้ต้องยกให้ เบลเยี่ยม ปีศาจแดงดำที่ชนะมา 10 เกมเป็นทีมที่เล่นได้เหนียวแน่นเสียไปแค่สามประตู  และเกมบุกขอปีศาจแดงชุดนี้ก็น่ากลัวใน 10 เกมกดไปแล้ว 40 ประตู  หนึ่งเดียวในสายที่ดูจะเป็นหนามยอกออกของเบลเยี่ยม  คงจะหนีไม่พ้นหมีขาวรัสเซียที่รอบคัดเลือกก็อยู่กลุ่มเดียวกัน  ที่รัสเซียเองก็เข้ามาเป็นที่สองของกลุ่ม  ส่วนเทพนิยายเดนส์น่าจะไม่กลับมามีปาฎิหารอีกครั้ง  และฟินแลนด์เองก็คงสอดแทรกได้ยากจากฟอร์มการเล่นโดยรวม   เบลเยี่ยมเข้าวินแน่นอน

กลุ่ม C มี เนเธอร์แลนด์, ยูเครน, ออสเตรีย, มาซิโดเนียเหนือ

กลุ่มนี้มีอวินสีส้ม เนเธอร์แลนด์ ที่แม้จะเข้ามาด้วยอันดับที่สองของกลุ่ม C  ในรอบคัดเลือกนั่นก็เพราะอยู่รวมกับเจ้าภาพอย่างเยอรมันที่หนึ่งของกลุ่ม  ส่วนอีกทีมก็ ยูเครน ที่ยังคงรักษาฟอร์มการเล่นและมาตราฐานได้ดีที่แม้จะอยู่สายเดียวกับโปรตุเกส  ในรอบคัดเลือกแต่ก็ยังเข้ารอบมาเป็นที่ 1 ของสาย B  ยังมีม้ามืด ออสเตรีย ถึงจะเข้ามาเป็นที่สองกลุ่มแต่พวกเขายังน่ากลัวเสมอ  แต่มาซิโดเนียเหนือก็ไม่อาจจะประมาทพวกเขาได้  แต่ถูกมองว่าเป็นทีมที่ด้วยที่สุดของกลุ่มนี้เลย

กลุ่ม D มี อังกฤษ, โครเอเชีย, สกอตแลนด์, เช็ก

กลุ่มนี่สิลุ้นสนุกเพราะมีอังกฤษ ที่มีนักเตะดาวรุ่งพุ่งแรกมากมายในทีมขณะนี้  และเซ็กที่สองของกลุ่มที่ขับเคี่ยวกับอังกฤษตังแต่รอบคัดเลือก  แต่ก็ยังมาเจอกันในรอบแบ่งกลุ่มมันแน่น  ส่วนโครเอเชียก็เป็นทีมที่น่าจับตาเพราะเข้าเป็นที่ 1 ของกลุ่ม E  ที่ดูจะลุ่มๆดอนๆมากที่สุดและถูกมองว่าอาจจะเป็นทีมแจกแต้มก็น่าจะเป็นสก็อตแลนด์  เพราะต้องเพลย์ออฟเพื่อจะเข้ามาสู่รอบแบ่งกลุ่ม

กลุ่ม E มี สเปน, สวีเดน, โปแลนด์, สโลวะเกีย

นี่ก็เป็นอีกกลุ่มที่มีทีมจากรอบคัดเลือกเข้ามาอยู่กลุ่มเดียวกันกับสเปนที่ 1 ของกลุ่ม และที่สวีเดนที่ 2 ของกลุ่ม F  รอบแบ่งกลุ่มคงจะมันกันน่าดู  และยังมีโปแลนด์ทีมแข็งแกร่งอีกทีมที่เล่นได้ดี 10 เกมยิงไป 18 ประตู เสียแค่ 5 ประตู  แต่ที่จะลืมไม่ได้แม้สโลวเกียยจะเข้ารอบมาด้วยการเพลย์ออฟ  แต่พวกเขายังคงน่ากลัวเสมอสโลวเกียมักมีไม้เด็ด 

กลุ่ม F มี ฮังการี (เจ้าภาพร่วม), โปรตุเกส, ฝรั่งเศส, เยอรมนี (เจ้าภาพร่วม)

กรุ๊ปนี้ดูจะหนักสุดเพราะมีเจ้าภาพร่วมอยู่ด้วยกันและ  ทีมแกร่งสามที่แฟนไม่อยากให้มาเจอกันในรอบนี้  เรียกได้ว่านี่คือกรุ๊ปออกเดทของจริงสำหรับเยอรมันที่ 1 ของสาย C และฝรั่งเศษที่ 1 ของสาย H  ต่างมีฟอร์มการเล่นที่ดีแน่นทั้งในเกมรับ  และมีเกมรุกที่รวดเร็วเฉียบคม  โปรตุเกสเองก็ไม่ได้ด้วยไปกว่าสองทีมแม้จะเป็นที่สองของสาย  แต่ผลงานยิงไปถึง 22 ประตูและเสียเพียง 6 ประตู  ดูแล้วเห็นจะมีแต่เจ้าภาพร่วมอย่าง ฮังการี ที่ดูจะฟอร์มตกมากที่สุดอาจจะเป็นทีมแจกแต้มก็ได้

โปรแกรมตลอดการแข่งขันฟุตบอลยูโร 2020-2021 รอบแบ่งกลุ่ม

รอบแบ่งกลุ่ม 12 มิ.ย. 64|ตุรกี – อิตาลี เวลา 02:00 | เวลส์ – สวิตฯ เวลา 20:00 | เดนมาร์ก – ฟินแลนด์ เวลา 23:00 
รอบแบ่งกลุ่ม 13 มิ.ย. 64|เบลเยี่ยม – รัสเซีย เวลา 02:00 | อังกฤษ – โครเอเชีย เวลา 20:00 | ออสเตรีย – นอร์ธ มาซิโดเนีย เวลา 23:00
รอบแบ่งกลุ่ม 14 มิ.ย. 64|เนเธอร์แลนด์ – ยูเครน เวลา 02:00 | สกอตแลนด์ – เช็ก เวลา 20:00 | โปแลนด์ – สโลวาเกีย เวลา 23:00 
รอบแบ่งกลุ่ม 15 มิ.ย. 64|สเปน – สวีเดน เวลา 02:00 | ฮังการี – โปรตุเกส เวลา 23:00 
รอบแบ่งกลุ่ม 16 มิ.ย. 64|ฝรั่งเศส – เยอรมนี เวลา 02:00 | ฟินแลนด์ – รัสเซีย เวลา 20:00 | ตุรกี – เวลส์ เวลา 23:00
รอบแบ่งกลุ่ม 17 มิ.ย. 64|อิตาลี – สวิตเซอร์แลนด์ เวลา 02:00 | ยูเครน – นอร์ธ มาซิโดเนีย เวลา 20:00 | เดนมาร์ก – เบลเยี่ยม เวลา 23:00 
รอบแบ่งกลุ่ม 18 มิ.ย. 64|เนเธอร์แลนด์ – ออสเตรีย เวลา 02:00 | สวีเดน – สโลวาเกีย เวลา 20:00 | โครเอเชีย – เช็ก เวลา 23:00 
รอบแบ่งกลุ่ม 19 มิ.ย. 64|อังกฤษ – สกอตแลนด์ เวลา 02:00 | ฮังการี – ฝรั่งเศส เวลา 20:00 | โปรตุเกส – เยอรมนี เวลา 23:00
รอบแบ่งกลุ่ม 20 มิ.ย. 64|สเปน – โปแลนด์ เวลา 02:00 | อิตาลี – เวลส์ เวลา 20:00 | สวิตเซอร์แลนด์ – ตุรกี เวลา 23:00 
รอบแบ่งกลุ่ม 21 มิ.ย. 64|ยูเครน – ออสเตรีย เวลา 23:00 | นอร์ธ มาซิโดเนีย – เนเธอร์แลนด์ เวลา 23:00 
รอบแบ่งกลุ่ม 22 มิ.ย. 64|รัสเซีย – เดนมาร์ก เวลา 02:00 | ฟินแลนด์- เบลเยี่ยม/ เวลา 02:00 
รอบแบ่งกลุ่ม 23 มิ.ย. 64|โครเอเชีย – สกอตแลนด์ เวลา 02:00 | เช็ก – อังกฤษ เวลา 02:00 | สวีเดน – โปแลนด์ เวลา 23:00 | สโลวาเกีย – สเปน เวลา 23:00 
รอบแบ่งกลุ่ม 24 มิ.ย. 64|เยอรมัน – ฮังการี เวลา 02:00 | โปรตุเกส – ฝรั่งเศส เวลา 02:00 

โปรแกรมถัดไปที่จะแข่งกันในรอบ 16 ทีม

โดยในปีนี้มี 24 ทีม 6 กลุ่ม A-H แต่ละกลุ่มจะเป็นแบบพบกันหมด กลุ่มหนึ่งมี 4 ทีมคัดเลือกเพื่อจะผ่านเข้ารอบ 16 ทีม  โดยทีมที่จะผ่านเข้ารอบจะแข่งขันกันในวันที่และคัดจากจะ

วันที่ 26/06/2021 เวลา 22.59 น.  ที่สองของกลุ่ม A  พบกับ  ที่สองของกลุ่ม B 
วันที่ 27/06/2021 เวลา 02.00 น.  ที่หนึ่งของกลุ่ม A  พบกับ  ที่สองของกลุ่ม C 
วันที่ 27/06/2021 เวลา 22.59 น.  ที่หนึ่งของกลุ่ม C  พบกับ  ที่สามของกลุ่ม D, E, F 
วันที่ 28/06/2021 เวลา 02.00 น.  ที่หนึ่งของกลุ่ม B  พบกับ  ที่สามของกลุ่ม A, D, E, F 
วันที่ 28/06/2021 เวลา 22.59 น.  ที่สองของกลุ่ม D  พบกับ  ที่สองของกลุ่ม E 
วันที่ 29/06/2021 เวลา 02.00 น.  ที่หนึ่งของกลุ่ม F  พบกับ  ที่สามของกลุ่ม A, B, C 
วันที่ 29/06/2021 เวลา 22.59 น.  ที่หนึ่งของกลุ่ม D  พบกับ  ที่สองของกลุ่ม F 
วันที่ 30/06/2021 เวลา 02.00 น.  ที่หนึ่งของกลุ่ม E  พบกับ  ที่สามของกลุ่ม A, B, C, D